Hỏi đáp Hỏi về việc cấp Zulassung Studienkolleg trước Bewerbngsfrist

Thảo luận trong 'Hỏi gì đáp nấy'

1. 23
    15
    3
    lucky107

lucky107 New Member

Mọi người ở đây có ai đã được một trong số các trường : Uni Augsburg, TU Ilmenau, Karlsruhe Institute of Technology (KIT), Uni Mannheim, TU München, Uni Mainz cấp Zulassung mời thi Aufnahmeprüfung vào Studienkolleg trước Bewerbungsfrist chưa ạ?
    Em đang lo là sợ mấy trường này họ chỉ cấp Zulassung sau khi hết Bewerbungsfrist (15.07) thì sẽ không kip có Visum để sang thi đúng ngày ạ. Ai biết thì cho em biết thông tin với ạ, để em nộp liền không thì không kịp mất ^_^

Mit bestem Dank im Voraus :)

2. 126
    51
    28
    ngoc ank

ngoc ank Active Member

Mình vừa nhận dc Zu của 1 trường Stuttgart thi Aufnahmetest vào 2/7, làm visa chắc chắn là ko kịp, mình viết mail trình bày thì họ bảo cho phép mình thi ở VN. Nếu chẳng may ko kịp thì bạn có thể viết mail hỏi họ có còn cách nào khác để bạn dc thi hay ko:)

3. 23
    15
    3
    lucky107

lucky107 New Member

Cám ơn bạn nhiều nhé. Stuttgart thi Aufnahmetest vào STK ở Karlsruhe mà bạn, mình mail hỏi STK Karlsruhe họ nói là 03.09.2013 mới thi mà. Bạn có nhầm lẫn gì không, bạn cũng thi Aufnahme vào STK luôn hay sao ?

4. 4
    0
    1
    longoezil

longoezil New Member

mình cũng có câu hỏi tương tự như bạn. mình vào tài khoản của mình tại web của KIT xem Bewerbung-status thì nó cho 1 cái Zu nhưng k biết có dùng cái đó để xin visa đc ko

Các file đính kèm:

5. 11
    0
    1
    Annhien89

Annhien89 New Member

Ban oi cho minh hoi truong cua ban o stuttgart ten la gi? Yeu cau dau vao co kho ko b?