Hỏi về visa du học

Thảo luận trong 'Hỏi gì đáp nấy'

1. 10
    0
    1
    phatly27

phatly27 New Member

Mình có một người bạn đã nhận được giấy nhập học Bewerberbestätigung từ Bremen Universitat trong đó có nói DeutscheKurs và khóa học dự bị. Và trường Bremen cũng không yêu cầu bằng cấp tiếng Đức. Bạn của mình đã ra trường có hơn 3 năm kinh nghiệm làm việc (đã tốt nghiệp đại học) và đã có chứng chỉ APS. Bạn của mình muốn sang bên đó học tiếng rồi sau đó mới học chuyên ngành. Nhưng khi bạn mình nộp hồ sơ ở Tổng Lãnh sự quán Đức TPHCM, nhân viên ở đó bảo là phải có chứng chỉ B1 không thôi là cơ hội được Visa rất thấp. Nhưng mà cuối cùng bên tổng lãnh sự quán họ cũng đã nhận hồ sơ Visa. Bạn của mình rất phân vân về điều này trong khi trường Bremen không yêu cầu chứng chỉ tiếng Đức. Mong các bạn tư vấn giúp mình.

Cám ơn mọi người!

2. 3,922
    2,569
    113
    Hạnh Lux

Hạnh Lux Admin Staff Member

Thì chờ đợi thôi. Như nhân viên đại sứ quán nói đó. Ko có B1 khả năng có visa rất thấp.

3. 10
    0
    1
    phatly27

phatly27 New Member

Nhung ma theo minh dc bit thi trong to giay tu truong Bremen co noi khoa hoc tieng Duc va sang ben do hoc tieng thi theo quy dinh thi ko can B1 thi phai. Minh ko chac lam. Ban co the giai dap dum minh ko. Cam on ban.

: visa, du học, visum, aps