Hướng dẫn sử dụng diễn đàn!

Thảo luận trong 'Giới thiệu - Thông báo'

1. 0
    0
    0
    Tom S

Tom S Guest

Hướng dẫn ghi danh (đăng ký thành viên)

Các bạn nhìn vào góc bên phải màn hình rồi chọn 1 trong 2 mục đánh dấu như ảnh

Sau đấy điền địa chỉ email và chọn phần "Tích vào đây để đăng kí"

Rồi điền thông tin cũng như nickname bạn muốn hiển thị khi tham gia diễn đàn

Nhấn chọn Tôi đồng ý với quy định và nội quy diễn đàn, sau đó nhấn Đăng ký để hoàn thành.

Chúc mừng bạn đã là 1 thành viên của diễn đàn duhocsinhduc.com, be nice and have fun ;)

2. 0
    0
    0
    Tom S

Tom S Guest

Hướng dẫn viết tiếng Việt có dấu trên diễn đàn

Hiện tại nếu bạn nào không thể viết tiếng Việt có dấu trên diễn đàn thì dùng phần mềm Unikey từ trang unikey.org. Các bạn có thể download tại đây:

Dành cho win 32 bit: http://sourceforge.net/projects/unikey/files/unikey-win/4.0 RC2/unikey40RC2-1101-win32.zip/download
    Dành cho win 64 bit: http://sourceforge.net/projects/unikey/files/unikey-win/4.0 RC2/unikey40RC2-1101-win64.zip/download

Sau khi giải nén, tốt nhất là cho ra ngoài destop, phải có đủ cả 2 file UKHook40.dll và UnikeyNT thì mới chạy được. Nhớ chọn chữ V, bảng mã Unicode, kiểu gõ Telex để có thể viết được nhé.

Cách post Chủ Đề Mới và Trả Lời Bài Viết

1. Gửi Chủ Đề Mới
    Bạn muốn gửi một chủ đề mới lên diễn đàn ?? Bạn hãy làm theo các bước sau.
    B1. Chọn box mà bạn muốn gửi
    Ví dụ : Ở đây mình muốn gửi vào Hồ sơ du học Đức thì mình sẽ chọn box Hồ sơ du học Đức
    B2. Click vào : Đăng chủ đề mới
    B3. Vào khung gửi bài bạn sẽ phải điền Tên Chủ Đề mà bạn muốn tạo sau đó bạn điền nội dung của chủ đề cần post vào khung soạn bài viết !
    Hoàn tất bằng cách ấn vào : Đăng chủ đề
    Thêm :Bạn kéo xuống bên dưới để xem thêm các tùy chọn như Tải File Đính Kèm hay Tạo Một Cuộc Bình Chọn
    Kết thúc bằng : Đăng chủ đề
    2. Trả Lời Bài Viết
    Bạn kéo xuống cuối cùng sẽ thấy khung trả lời nhanh. Bạn điền nội dung vào khung soạn bài viết , sau đó click Gởi Trả Lời.

3. 0
    0
    0
    Tom S

Tom S Guest

Hướng dẫn post ảnh lên diễn đàn.

Có nhiều trang để đưa ảnh lên như http://imageshack.us hay là http://photobucket.com
    Các bạn vào 1 trong 2 trang đăng ký thành viên rồi đăng nhập, chọn upload. Sau đấy ảnh của mình sẽ được đưa lên host của những trang kia.
    Tìm tới phần IMG code, thực hiện copy rồi paste lên diễn đàn là xong

Trường hợp có direct link ảnh lấy từ trên mạng hoặc từ facebook chẳng hạn, chúng ta chỉ cần chèn vào giữa như sau là xong :
    [​IMG] Ví dụ trên fb có 1 ảnh, chúng ta click chuột phải vào bức ảnh đấy, chọn Bild URL kopieren là sẽ có direct link.
    Các bước tiếp theo làm như sau

4. 0
    0
    0
    Tom S

Tom S Guest

Hướng dẫn thay đổi Password, title, status

Các bạn click vào nickname của mình ở góc bên phải diễn đàn rồi điền status cũng như title mình thích

Nhấn save để lưu lại status, title.
    Nhìn vào hàng cuối cùng bên trái của mục Personal Details, các bạn click vào Password để thay mật khẩu mới cho mình

Sau đấy nhấn save để hoàn thành.

5. 0
    0
    0
    Tom S

Tom S Guest

Hướng dẫn chọn ngôn ngữ trong forum.

Các bạn nhìn vào góc dưới cùng bên trái có chữ tiếng Việt, click vào đấy sẽ có 3 phương án chọn ngôn ngữ.

6. 3,961
    2,563
    113
    Hạnh Lux

Hạnh Lux Admin Staff Member

Hướng dẫn Tag
    Bước 1:

Bước 2:

Bước 3:
    Xong!!!

7. 3,961
    2,563
    113
    Hạnh Lux

Hạnh Lux Admin Staff Member

Laina: Em đọc cái hướng dẫn Tag ở bài viết bên trên nhé

8. 793
    671
    93
    Laina

Laina Well-Known Member

Thế còn những bài em đã viết mà chưa có Tag và giờ em muốn thêm Tag thì sao anh...