1. Hi Khách

Hãy TÌM KIẾM trước khi đặt câu hỏi.
    Hãy THÍCH khi thấy hữu ích.
    Hãy viết tiếng Việt CÓ DẤU nếu không muốn bị xóa bài.

Hỏi đáp Khó khăn!!! Gia hạn visa thi Kolleg

Lượt xem: 593
  1. Offline

ToniNguyen New Member

Xin chào các anh chị, em có người bạn ở München, thi Kolleg ở đây 2 lần đều thiếu điểm (vì sao thì chắc nhiều người đều biết :sosad: ), muốn ở lại để thi tiếp chỗ khác nhưng Sở Ngoại Kiều München ko cho, vì đã cư trú được 1,5 năm (quá 0,5 năm so với luật ở đây, tức là trong 1 năm phải vào được Kolleg). SNK bắt phải nộp giấy gọi vào STK tháng tới nhưng giờ thì quá muộn và ko còn chỗ nào để xin thi và cấp kịp giấy nữa.
    Bây giờ mà phải bắt máy bay về nước, xong lại làm hồ sơ rồi lại bay sang thì quá tốn kém và ảnh hưởng tinh thần. Mà ở lại thì ko biết cách nào hoặc ở đâu khác để xin Visa.
    Xin các bậc tiền bối cho ý kiến, anh chị nào biết cửa xin gia hạn thì chỉ cho em với :danke:!!!
    Chủ đề hay cùng chuyên mục
    Nhận tư vấn, hướng dẫn làm hồ sơ du học đức từ A đến Z giá rẻ, đảm bảo. Xem thêm thông tin tại đây
  2. Hạnh Lux

Hạnh Lux Chào thân ái Staff Member

Xuống ngay leipzig đăng ký vào PSK Leipzig, không phải thi, được vào học luôn. Chi phí cũng rất phải chăng. Chỉ độ 2-300 1 tháng trong vòng 10 tháng. Học xong được vào FH trên toàn nước Đức.

Ok
    dht851991, cobonla79, mrphong92hp2 others thích bài này.
  3. HtD_Phuong

HtD_Phuong Active Member

Lên ngay Hannover hay Hamburg hay 1 bang khác... đăng kí và nằm chờ thi extern... có giấy báo thi extern thì đi ra hạn thêm mấy tháng nữa là OK (ko cùng bang đó thì người ta ko biết mình đã trượt 2 lần roài ) :D (cố mà học cho qua đi...:O )
  4. ToniNguyen

ToniNguyen New Member

thi extern là ko học dự bị mà vẫn đăng kí thi Fest ở đó ah?

mình vẫn chưa nghe thấy kiểu thi này :sad:
  5. HtD_Phuong

HtD_Phuong Active Member

trên Hannover và Hamburg...( hình như cả FaM và Darmstadt cũng có ), 1 năm vẫn tổ chức 2 lần, vào cùng đợt với hội học trong trường.
    Tất nhiên là sẽ gặp khó khăn hơn vì ko đc "ôn theo thema hay form có trước"
  6. bebi

bebi New Member

Ad oi, ad chỉ giùm em cai web cua PSK Leipzig de em dang ki hoc voi.danke ad nhiu`.
  7. Hạnh Lux

Hạnh Lux Chào thân ái Staff Member

Đây em ạ. Thực ra mấy cái này em có thể google cũng được mà

Thông tin về khóa học, giá cả em có thể xem ở đây:
    <Bạn vui lòng đăng nhập hoặc đăng ký để xem được nội dung này!>

Người ta nói là 22.03 hết hạn đăng ký ( ko phải thi đầu vào nhé)
    Nhưng thực ra em có thể đăng ký bất kỳ lúc nào. Kể cả đăng ký học 1 kỳ ( 5 tháng). Miễn sao em thấy tự tin vào trình độ của em. Và nếu họ vẫn còn thừa chỗ.

bebi thích bài này.
  8. mrphong92hp

mrphong92hp Active Member

PSk Leipzig cứ tiền vào là nhận hết.