kinh nghiệm phỏng vấn visa aupair đức

Thảo luận trong 'Hỏi gì đáp nấy'

1. 3
    0
    1
    Phạm vân

Phạm vân New Member

Dạ, có bạn nào đã từng đi aupair rồi cho mình hỏi 1 số điều khi phỏng vấn visa tại DSQ đc ko ạ?
    1, Phỏng Vấn bằng tiếng đức hay tiếng việt vậy ạ?
    Vì mình thấy có người nói tiếng việt, có người lại bảo không đủ trình độ tiếng thì không phỏng vấn đc, vậy rốt cuộc nó là tiếng gi ?? :((
    2, DSQ đã hỏi các bạn những gi?
    3, Các bạn có chút kinh nghiệm nào trong khi trả lời ko, chia sẻ chút đi mà ( năn nỉ á)
    4, Nếu host familly đồng ý sử dụng tiếng anh thì DSQ có yêu cầu tiếng anh nữa không?
    -------------- Hết oài---------------------
    >"<

2. 3
    0
    1
    Phạm vân

Phạm vân New Member

có bác nào bít giúp em với huhu ?

3. 3,921
    2,569
    113
    Hạnh Lux

Hạnh Lux Admin Staff Member

Hướng dẫn tự làm hồ sơ tham gia chương trình Aupair tại Đức | Diễn Đàn Du Học Đức

Em tham khảo topic này nhé
    Phỏng vấn: Đầu tiên nên đến sớm lấy số. Khi đến số của mình thì chạy lên tầng 2 nộp hồ sơ, đóng phí 60Euro nhưng đóng theo VNĐ khoảng 1,650k. Xong rồi lại quay lại phòng chờ để chờ phỏng vấn. Phỏng vẫn bằng tiếng Việt 100%. Câu hỏi đại loại là: tìm được gia đình bên Đức qua đâu, sau khi hết Aupair thì có về VN không ( trả lời: tất nhiên là có), muốn làm gì trong tương lai, ở VN hay ở Đức... Nói chung là hãy thể hiện là muốn về Việt Nam sau một năm.

4. 70
    3
    8
    Sera Swan

Sera Swan Member

Hi vọng có thể giúp đc bạn chút xíu. Mình phỏng vấn visum aupair vào tháng 6/2014. Theo như anh Hạnh nói thì bây giờ pv là 100% tieeng Việt. Hồi mình pv là cả Đức và Việt. Câu tiếng Đức là: giới thiệu sơ qua Gastfamilie của mình (đại loại chém gió tên gì, có mấy người, trẻ bao tuổi, làm nghề gì thế là xong). Còn câu t.việt là: vì sao biết chương trình này, mình học ngành chính trị học nữa nên người ta hỏi thêm lý do vì sao đi aupair, đi xong có về không? có người thân bên đó không? Chấm hết :)

Hạnh Lux thích bài này.