Review APS-03.11 - Chemistry , English

Thảo luận trong 'Phỏng vấn APS/ Thi TestAS'

1. 2,781
    3
    38
    Jenny.de

Jenny.de Active Member

Review APS-03.11
    Major: Chemistry
    Language interview: English
    Cho bạn nào đang quan tâm nhé ^.^
    Mình học Hóa KHTN - ĐHQGHN
    Mình được 2 thày phỏng vấn, 1 thày cao ơi là cao và 1 thày nhỏ xíu à, cả hai thày đều nice lắm, nhưng cá nhân mình mình thấy thày cao dễ thương hơn 1 chút vì thày hay cười [​IMG]
    1) Làm bài tập (15p)
    Mình có 3 câu hỏi, 2 câu lý thuyết, 1 câu bài tập, trong câu bài tập mình có 4 ý tính toán.
    2) Vấn đáp (15-20p)
    - Thày nói mình giới thiệu về bản thân và hỏi lý do tại sao muốn học masterĐức.
    - Thày nhìn 1 loạt xong random 1 môn bất kì trong tờ bảng điểm của mình xong thày hỏi 2 môn
    Câu 1: Applying the spectral methods in organic chemistry là gì và học như thế nào?
    Câu 2: Nói về Graduation thesis? Hỏi sao điểm graduation thesis cao vậy, nghiên cứu gì đó?
    Khi mình trả lời xong các thày gật đầu với nhau nên mình cũng đỡ căng thẳng xong cũng... mạnh dạn cười với các thày hihi thày bảo 2 tuần nữa biết kq APS nhé. Xong chắc trả lời xong mà vẫn còn tg hay sao í thày cho mình coi đáp án mấy câu bài tập mình vừa làm xong mình cảm ơn và chào thày đứng lên thì thày hỏi nếu sang Đức học thì có muốn ở lại làm việc luôn ko. Mình trả lời là nếu mình có cơ hội ạ. Xong thày nói good luck và hẹn gặp ở Đức nhé. ^.^
    Không biết kết quả ntn nhưng mình cũng mong là sẽ đc kết quả tốt hihi và mình thấy các thày cũng thân thiện và dễ mến nữa nên các bạn đừng lo lắng quá nhé.
    Qua ngày thi hnay mình có lời khuyên với các bạn thi sau là thật bình tĩnh, tâm lý thoải mái và hệ thống hóa các kiến thức mình đã được học Đh thì theo mình là sẽ làm đc bài nè. Chúc các bạn thi tốt nhé ^.^
    Nhân đây mình cũng chân thành cảm ơn page đã cung cấp nhưng thông tin hữu ích cho các bạn khác cũng như là mình đang cần thông tin về mọi điều liên quan đến Đức ạ. Danke ! [​IMG]

FB Dieu Yen Pham

Trung tâm tư vấn du học Đức và Đào tạo tiếng Đức DHD Zentrum
    Địa chỉ: 121 Đông Các, Hà Nội
    Hotline: 0947.53.58.58 ( Mr. Hạnh )
    Website: duhocduc.org - dhd.vn
    Fanpage: facebook.com/sinhvienduc
    Group: facebook.com/groups/dhd.vn

: aps