Hỏi đáp đấu giá trên ebay

letrang
Trả lời: 7
tình hình là em đấu giá e samsungs4 trên ebay, thắng .1 thang 7 chuyển tiền cho Verkäuferin rui, viết e mail liên tục trả thấy nó trả lời, đến hum nay 8 tháng 7 em dk mở Fall öffnen .Ebay gửi thư
Bitte warten Sie die Antwort des Verkäufers ab. Der Verkäufer sollte bis zum 17. Jul. 2014 antworten.
Bitte beachten Sie Folgendes:
Wenn Sie bis zum 17. Jul. 2014 nicht vom Verkäufer gehört haben, können Sie diesen Fall an unseren Kundenservice übergeben.
Sie können auch eine weitere Nachricht an den Verkäufer schicken oder diesen Fall schließen.
Der Fall wird am 06. Aug. 2014 automatisch geschlossen.

Em thắc mắc là đến 6 thang 8 , nếu ko nhận lại dk tiền mà Fall tự động đóng là e mất tiền ah. Em ko hiểu ở chỗ đấy có lấy lại dk tiền ko? Anh chị nào rơi vào trường hợp của e chưa, Giúp e vs

constfang

Nếu đến 17/7 nó ko trả lời thì Fall sẽ được chuyển đến cái bọn chịu trách nhiệm việc hoàn tiền này, (nếu là Paypal thì rất đơn giản, nếu gửi bằng chuyển khoản thì sẽ rất mệt). Nếu bạn im luôn, Ebay/Paypal hỏi mà ko thấy trả lời gì hết thì đến 6/8 nó sẽ đóng và tất nhiên mặc định là bạn ko nhận lại được đồng nào hết.

Source: kinh nghiệm cá nhân.

letrang

E chuyển khoản cho ng bán. Xem bảng đánh giá als Verkäufer cũng cao có nhiều sao. E có địa chỉ nhà ng bán liệu xác suất xấu nhất ebay ko giải quyết dk có ra polizei dk ko

ooDKNYoo

Well-Known Member
A đoán là e mới sang Đức chưa lâu :). Cho nên em sợ bị ngta lừa đảo. Dĩ nhiên cảnh giác ko bao giờ thừa, nhưng ko nên hấp tấp quá, lỡ ngta bận việc thì sao.
Trước hết là em chuyển tiền, thì cũng vài ngày sau họ mới nhận đc. Chưa kể t7 cn ngân hàng ko làm việc thì có thể sáng thứ 2 ngta mới nhận đc tiền. Chuyện em viết mail liên tục sẽ làm ngta khó chịu.
Em thử gửi link ebay lên đây xem.

Last edited:

severin

Active Member
mọi người cho e hỏi, e có mua 1 con Samsung s4 trên 1 trang giá rẻ (rẻ hơn khoảng 50€ so với ebay hay amazon ), mà tơi nay đã 1 tháng mà hàng chưa về, và e đã suchen trên internet thì bọn đó là lừa đảo. có nh người như vậy và họ đã lấy dc tiền lại (vì có anmelden khi mua hàng, sau đó stornieren dc ), leider e lại chọn ohne Anmeldung và h ko biết làm ntn để lấy lại dc tiền. bây h có cách nào để lấy dc tiền ko ạ ? danke sehr

ooDKNYoo

Well-Known Member
Nói chung là kinh nghiệm mua đồ đắt tiền thì cứ paypal mà phang. Chứ đừng có überweisen.

Thienmga_17

Ban chuyen khoan, thi Ebay, paypal se khong hoan tien lai cho ban. Trong truong hop do, ban hay gui mail khieu nai ebay service. Ebay se lien lac voi nguoi ban, yeu cau giai quyet van de. Neu ho thay co dau hieu lua dao, se dua ra police. Ban binh tinh, cu lam theo trinh tu cua Ebay huong dan.