Điều kiện học Master tại Đức

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạnh Lux
Trả lời: 24

Nhím Phạm

Anh ơi cho e hỏi. e học ngành Văn hóa Du lịch-ĐH Văn hóa. Muốn sang đó học master n điểm Tnghiệp của e ko cao (chỉ là TB khá), e sợ kođủ đk đầu vào của mấy trg. Vậy bjo nếu e làm hồ sơ đkí học đh mà chuyển sang ngành khác có đc ko ak? Và các ngành về văn hóa thì tỉ lệ ng đkí theo hcọ ở bên đó có cao ko ak?

Nhím Phạm

Anh ơi cho e hỏi. e học ngành Văn hóa Du lịch-ĐH Văn hóa. Muốn sang đó học master n điểm Tnghiệp của e ko cao (chỉ là TB khá), e sợ kođủ đk đầu vào của mấy trg. Vậy bjo nếu e làm hồ sơ đkí học đh mà chuyển sang ngành khác có đc ko ak? Và các ngành về văn hóa thì tỉ lệ ng đkí theo hcọ ở bên đó có cao ko ak?

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Được chứ em, anh đã có hướng dẫn chi tiết về vấn đề này. Em tìm bên box hồ sơ du học ý

maytrang46

Cho mình hỏi, vậy là học master tại Đức, mà bằng tiếng Anh thì cũng ko mất học phí phải ko,vì mình đang tính học, nên muốn tìm hiểu kỹ, cảm ơn nha

Laina

Well-Known Member
Cho mình hỏi, vậy là học master tại Đức, mà bằng tiếng Anh thì cũng ko mất học phí phải ko,vì mình đang tính học, nên muốn tìm hiểu kỹ, cảm ơn nha
Ừ, học gì cũng ko mất tiền, trừ học lâu quá hoặc là khóa đặc biệt nào đó phải tự trả, hay học ở trường tư hoặc ở Niedersachsen(ví dụ Hannover) vẫn đóng học phí, Bayern thì sắp ko phải đóng(có lẽ từ học kỳ mùa đông này).
Còn lại những trường công khác bạn tha hồ học, chỉ đóng lệ phí sinh viên thôi.

vybv234

Member
Anh Hạnh post danh sách các trường Việt Nam được Đức công nhận đi. Em học Bách Khoa Đà nẵng, đọc thấy mà lo quá :(

Ven

Cũng phải... ngẫm lại thấy mình vẫn may mắn chán :hehe:
Chị Laina chị học Master Luật ạ? Phải học tiếng Đức khoảng bao lâu thế chị? Em định học master Luật nhưng thấy khó nuốt quá'@^@|||Em bắt đầu học tiếng Đức 6 tháng rồi nhưng mới có được B1:( Giờ mà muốn học Master thì không biết bao lâu nữa=((Còn bài text gì gì ấy là thế nào vậy chị...Xin chị chỉ giáo với ạ :-/

Status
Không mở trả lời sau này.