Hỏi đáp du học đức từ cộng hòa séc

1
Trả lời: 7
Có thành viên nào ở đây đi sang học ở Đức từ Cộng Hòa Séc không nhỉ? mình có vài câu hỏi cần tham khảo. Cám ơn nhiều.

12345

Có gì thì bạn cứ nói rõ ra đi. Ai giúp được thì giúp
Bởi vì mình có nhu cầu sang Đức học đại học sau khi kết thúc chương trình học cấp 3 ở bên Séc.mìn còn 2 năm nữa. thì mình không biết phải bắt đầu ntn và điều kiện ra sao. Vì vậy nếu ai có kinh nghiệm gì thì giúp mình với. mình cám ơn nhiều.

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Con lậy cụ. Người ta có lòng muốn tư vấn cho cụ thì cũ cũng phải nên nói rõ hết sự tình chứ cụ nói thế này thì ai mà tư vấn được.
Cũng giống như cụ đi khám bác sĩ, cụ phải nói rõ thì bác sĩ mới biết mà chuẩn bệnh cho cụ.

12345

Con lậy cụ. Người ta có lòng muốn tư vấn cho cụ thì cũ cũng phải nên nói rõ hết sự tình chứ cụ nói thế này thì ai mà tư vấn được.
Cũng giống như cụ đi khám bác sĩ, cụ phải nói rõ thì bác sĩ mới biết mà chuẩn bệnh cho cụ.
Thì mình đã bảo là ko biết bắt đầu như thế nào rồi con gì. vì thế nên mình mới cần người sang đức tu Séc, để mình hỏi xem là họ đã đăng kí ở đâu và cần phải làm những thủ tục gì, rồi thi tiếng ở đâu, rồi nhiều vấn đề khác nữa. ok.

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Thì mình đã bảo là ko biết bắt đầu như thế nào rồi con gì. vì thế nên mình mới cần người sang đức tu Séc, để mình hỏi xem là họ đã đăng kí ở đâu và cần phải làm những thủ tục gì, rồi thi tiếng ở đâu, rồi nhiều vấn đề khác nữa. ok.
Vấn đề là những cái đó không cần phải người từ Đức sang cũng tư vấn được. Giờ mà bạn kiếm người giống như bạn thì kiếm đâu ra. Tôi đã tư vấn cho ít nhất là 3 bạn như bạn rồi. Tức là từ Séc sáng Đức học.

Vấn đề là tôi phải biết rõ hơn thông tin từ bạn mới tư vấn được. Còn nếu bạn không muốn nói hoặc chờ người từ Séc sang Đức vào tư vấn cho bạn thì ok. Thôi chẳng thèm nói nữa

12345

Vấn đề là những cái đó không cần phải người từ Đức sang cũng tư vấn được. Giờ mà bạn kiếm người giống như bạn thì kiếm đâu ra. Tôi đã tư vấn cho ít nhất là 3 bạn như bạn rồi. Tức là từ Séc sáng Đức học.

Vấn đề là tôi phải biết rõ hơn thông tin từ bạn mới tư vấn được. Còn nếu bạn không muốn nói hoặc chờ người từ Séc sang Đức vào tư vấn cho bạn thì ok. Thôi chẳng thèm nói nữa
Vấn đề của mình la như thế này: mình đang học tại séc cấp 3 năm thứ 2. Còn 2 năm nữa là kết thúc. Mình muốn biết sơ qua vài thông tin. Mình muốn theo học đh kinh tế ở đức thì trình độ tieng đức phải ntn? Theo tieu chuẩn chung à hay la tuỳ vào từng trường? Làm hồ sơ đăng kí từ a đến z mất khoảng bao lâu ?( 2 nam có kịp hông) Rồi điểm thi tốt nghiệp ở Séc phải ntn mới đạt tiêu chuẩn? Cám ơn nhiều.

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Tiếng Đức đối với trường hợp như bạn tùy từng trường. Có thể là DHS 2, hoặc 3. Hoặc TestDAF 4x4 hoặc 4x5 ...
Làm hồ sơ thì sau khi cậu có bằng tốt nghiệp cấp 3 ở Séc, sau đó thì gửi hồ sơ đến các trường. Họ sẽ sét đơn của cậu, nếu đạt yêu cầu thì họ sẽ cấp cho cậu giấy nhập học. Sau đó thì vào học thôi.