Học tiếng và du học đức

Status
Không mở trả lời sau này.
Hương Giang
Trả lời: 155

ooDKNYoo

Well-Known Member
Học tiếng Đức bì bõm, tiếng Anh cũng ko tốt, mà em đòi sang du học ? Tính cho kỹ lại đi em, nên thực tế 1 chút, biết mình biết ta. Thà em chịu khó ở lại VN 1 năm trau dồi tiếng Đức, còn hơn em ráng ráng cho qua được sớm rồi em tốn tiền, tốn thời gian, tốn tuổi trẻ của em vì em sẽ gặp rất nhiều khó khăn trong việc học vì tiếng kém. Ở đây bạn anh 10 năm rồi chưa ra nổi Bachelor, vì tiếng Đức kém đó em.

ooDKNYoo

Well-Known Member
Học tiếng Đức bì bõm, tiếng Anh cũng ko tốt, mà em đòi sang du học ? Tính cho kỹ lại đi em, nên thực tế 1 chút, biết mình biết ta. Thà em chịu khó ở lại VN 1 năm trau dồi tiếng Đức, còn hơn em ráng ráng cho qua được sớm rồi em tốn tiền, tốn thời gian, tốn tuổi trẻ của em vì em sẽ gặp rất nhiều khó khăn trong việc học vì tiếng kém. Ở đây bạn anh 10 năm rồi chưa ra nổi Bachelor, vì tiếng Đức kém đó em.

Không có cách nào học nhanh cả, chỉ có cách đi sớm thôi. Học ở vn nhiều thì sang đức học ít. Học ở vn ít thì sang đức học nhiều. Có đk thì nên đi sớm

vậy muốn đi sớm phải làm sao ạ. E có học qa 1 ít tiếng đức r vd như 4 cách đặt câu vs halo... ấy ạ

lethuhoa

Muốn nhanh thì cứ phải từ từ, ko vội được đâu em. Tiếng Đức là loại ngôn ngữ tương đối khó và phức tạp. Giờ em cứ bình tĩnh lo học tiếng đi, từ giờ đến tháng 10 thì em chưa học hết được B1 chứ chưa nói j đến B2. Có học siêu siêu tốc thì có khi cũng được, nhưng đọng lại ko được bao nhiêu đâu, kiểu quá tải ko tiếp thu kịp ấy.

E cảm ơn tiếng đức e bập bõm vì e mới học dc 1 tháng anh ạ. bản thân e thấy ọc tiếng đức đễ hiểu hơn vì cấu trúc đôi khi nó ko đảo lộn như tiếng anh. e nghĩ có dk sang sớm thì nên sang vì e có ng nà bên ấy trao đổi ngoại ngữ sẽ tót hơn ở đây ko nói chuyện vs ai bh mới khá lên dc :(

Muốn nhanh thì cứ phải từ từ, ko vội được đâu em. Tiếng Đức là loại ngôn ngữ tương đối khó và phức tạp. Giờ em cứ bình tĩnh lo học tiếng đi, từ giờ đến tháng 10 thì em chưa học hết được B1 chứ chưa nói j đến B2. Có học siêu siêu tốc thì có khi cũng được, nhưng đọng lại ko được bao nhiêu đâu, kiểu quá tải ko tiếp thu kịp ấy.

dạ là e đang hỏi ý kiến anh chị có kịp ko thôi sang dc sớm là tốt nhưng nếu ko dc thì cứ phải từ từ đến tháng 2 năm sau liệu e đã leo lên b2 dc chưa chị

Hạnh Lux

Admin
Staff member
vậy muốn đi sớm phải làm sao ạ. E có học qa 1 ít tiếng đức r vd như 4 cách đặt câu vs halo... ấy ạ

Thì em cứ có TestAS hoặc chưa có Test cũng gửi hồ sơ lên đại sứ quán xin APS luôn, sau đó xin giấy nhập học bên Đức. Đâu cần phải B2 đâu. Em đọc thêm 1 vài topic bên box: Hồ sơ du học Đức nhé.

Thì em cứ có TestAS hoặc chưa có Test cũng gửi hồ sơ lên đại sứ quán xin APS luôn, sau đó xin giấy nhập học bên Đức. Đâu cần phải B2 đâu. Em đọc thêm 1 vài topic bên box: Hồ sơ du học Đức nhé.

dạ cảm ơn anh

ooDKNYoo

Well-Known Member
dạ là e đang hỏi ý kiến anh chị có kịp ko thôi sang dc sớm là tốt nhưng nếu ko dc thì cứ phải từ từ đến tháng 2 năm sau liệu e đã leo lên b2 dc chưa chị

Anh thấy câu hỏi của em nó thiệt là khó để mà trả lời. Nhiều bạn học cấp 3 xong, cũng thời gian, lượng kiến thức như nhau nhưng có ai đảm bảo tất cả đều đậu đại học đâu.
Tương tự như trường hợp của em thôi. E nỗ lực thì e có thể được, e học nhàn nhàn thì e ko được. Chuyện này a nghĩ cũng hợp lý và dễ hiểu mà e.
Theo anh thấy thì nếu e có B2 rồi sang sẽ nhẹ nhàng hơn cho em đó. Ngôn ngữ ko phải là thứ có thể cấp tốc được, nó là thứ cần thời gian. Cái cấp tốc dành cho ngôn ngữ được là môn ngữ pháp. Cái đó em tự học và rèn luyện được. Còn nghe nói thì thuộc vào năng khiếu và sự tự rèn luyện của mỗi người khi sang đây. Good luck em !

Status
Không mở trả lời sau này.