Hỏi về ngành xã hội học

N
Trả lời: 10
Em chào các anh chị ạ
Em đang muốn sang bên kia học về ngành xã hội học ạ ,cho em hỏi mấy câu ạ
1.Cho em hỏi là ở gần vùng leipzig có trường nào đào tạo về ngành này khộng ạ?
2. Cho em hỏi là ở Đức ngành này có phát triển không ạ ,và sau này ra có thể làm được những việc gì ở bên đức ạ ?
Em cảm ơn các anh chị trước ạ

Achtung!

S-Mod
Staff member
Hi em,

Câu 1: Em google thêm nhé, xã hội học quá chung chung, em nên google các trường ở Leipzig rồi tự vào web xem điều kiện từng khóa và yêu cầu ra sao, sẽ đào tạo cái gì.

Câu 2: Câu này ko chắc nhưng theo anh biết là Đức chỉ mạnh nhất về mảng kỹ thuật - công nghệ thôi.

nkugle

Member
Hi em,

Câu 1: Em google thêm nhé, xã hội học quá chung chung, em nên google các trường ở Leipzig rồi tự vào web xem điều kiện từng khóa và yêu cầu ra sao, sẽ đào tạo cái gì.

Câu 2: Câu này ko chắc nhưng theo anh biết là Đức chỉ mạnh nhất về mảng kỹ thuật - công nghệ thôi.
vâng ạ ,e cũng thấy nó chung chung quá chả biết sau này sẽ chuyên về cái gị ạ :( em cảm ơn a ạ :)

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Uni Leipzig là 1 trong những trường chuyên về xã hội vào loại top của Đức đó em. Ở Sachsen thì Uni Leipzig chuyên về xã hội còn Tu Dresden chuyên về kỹ thuật.
Ở Đức ngành này cũng phát triển.

Muốn tìm hiểu thêm em phải tự vào wiki hoặc homepage của nó mà tìm hiểu. Chẳng có ai đi xem hộ em cả =))

nkugle

Member
Uni Leipzig là 1 trong những trường chuyên về xã hội vào loại top của Đức đó em. Ở Sachsen thì Uni Leipzig chuyên về xã hội còn Tu Dresden chuyên về kỹ thuật.
Ở Đức ngành này cũng phát triển.

Muốn tìm hiểu thêm em phải tự vào wiki hoặc homepage của nó mà tìm hiểu. Chẳng có ai đi xem hộ em cả =))
vâng ạ ,e cũng đang tự mày mò ,tại tiếng của e nó cũng hơi kém >< e cảm ơn ạ

nkugle

Member
Học xã hội học của Đức chắc ko có dạy LSĐ với CNXHKH :))
:)) e hi vọng là ko có ạ :)) ,học mấy môn đấy bằng tiếng việt e cũng đã đau hết cả đầu r :))

blusky

hoc triet di em...anh cung hoc triet...sau nay anh em minh dam dao ok men ???:gach: