Hỏi về nộp hồ sơ qua Uniassist

A
Trả lời: 23
Mọi ng cho mình hỏi chút về nộp hồ sơ qua uniassist ah ! Hiện tại thì tháng 5 này mình mới thi APS, nhưng có 1 số trường deadline là 30/4. Vậy nếu mình nộp các trg có hạn 30/4, được nợ APS sau nhé. Thế thì đợt sau, những trường hạn tháng 5,6,7 mình vẫn nộp qua uniassist tiếp được phải ko? Và phải tính phí mới hay chỉ 15e thêm mỗi trường thôi ah ?
Tìm hiểu qua mình thấy là qua uniassist thì chỉ nộp 1 bộ hồ sơ và gửi cho các trg, cái này mình ko hiểu rõ lắm ? Nếu thế thì motivation letter các trường là giống nhau sao ?

Mong các anh/chị/bạn giải đáp giúp ah ! Cảm ơn mọi người trước nhé :)

Castiel

Active Member
Theo mình thấy thì ko kịp đau.Vì tháng 5 bạn mới thi mà đau phải bạn có kết quả ngay đâu,gửi thư thì cũng mất 3-7 ngày,mà bạn lại còn phải đợi uniassist kiểm tra nữa rồi nó mới gửi cho trường.Trong khi các trường cũng chỉ cho bạn nộp muộn nhất trong vòng 1 tuần.Có người nộp đúng hạn còn bị từ chối vì quá nhiều đơn đăng kí mà,như mình đăng kí uni leipzig chẳng hạn.Ko phải trường nào cũng cần motivation,cơ mà nó thấy thiếu cái gì thì nó bảo bạn nộp bổ sung thôi,còn mấy cái chung thì nó copy gửi các trường

Ami27

Member
Theo mình thấy thì ko kịp đau.Vì tháng 5 bạn mới thi mà đau phải bạn có kết quả ngay đâu,gửi thư thì cũng mất 3-7 ngày,mà bạn lại còn phải đợi uniassist kiểm tra nữa rồi nó mới gửi cho trường.Trong khi các trường cũng chỉ cho bạn nộp muộn nhất trong vòng 1 tuần.Có người nộp đúng hạn còn bị từ chối vì quá nhiều đơn đăng kí mà,như mình đăng kí uni leipzig chẳng hạn.Ko phải trường nào cũng cần motivation,cơ mà nó thấy thiếu cái gì thì nó bảo bạn nộp bổ sung thôi,còn mấy cái chung thì nó copy gửi các trường
Bạn ơi ngay cả khi mình mail hỏi trường cho nộp muộn và đồng ý cũng ko được sao ? Mà trường đấy cũng ko thấy nó yêu cầu có APS trong hồ sơ í, chỉ là qua uniass thì bắt có thôi !

Castiel

Active Member
Tất cả các trường đều cần aps bạn à,ko thì mấy cái giấy dỗ đh và tốt nghiệp chẳng có nghĩa gì cả.Có thể bạn ko đoc kĩ,mà bạn đinh đăng kí trường nào,master hay dự bị.

Ami27

Member
Mình dk Master. Định nộp Ulm. Nếu thế này thì chẳng thể nộp được trg nào hạn tháng 4 sao ?
Bạn cũng apply kì này ah ?

Castiel

Active Member
Ukm,cơ mà em học dự bị ỏ uni leipzig,nên hạn 15/1,em nộp từ mùng 3/1 thì đung 15/1 uniassist xét xong và đã chuyển cho trường em.ngồi đợi 1 tháng thì có zu.Đoi zu master thì lâu hơn,vì nó bảo phải đợi ý kiến của giáo sư.Tại chị phải xem hỏi nó thôi,vì em tưởng chị thi dự bị thì chắc ko đủ thời gian,còn học master thì theo em nó cũng ko thể cho nộp muộn quá đc,vì hồ sơ lúc nào cũng rất nhiều

Castiel

Active Member
Thôi chị cứ đợi kì sau mà nộp,vì còn phải đợi visa 1 tháng cơ mà
,sang đó còn phải ổn định chỗ ở tìm hiểu phố phường,2-3 tháng ỏ vn ăn chơi đi:p

Ami27

Member
Chị muốn nộp kì đông này mà :-( nhưng nhiều trg hạn tháng 4 quá. Cũng chưa có lịch cụ thể thi Aps nữa.