Hỏi đáp Hỏi về Rechnung của Bảo hiểm Mawista

N
ncl
Trả lời: 1
Chào các bạn!
Mình tìm mục để Post câu hỏi về bảo hiểm, sức khỏe nhưng không thấy mục nào phù hợp nên Post vào đây. Nếu không đúng thì mong được hướng dẫn.

Mình mua bảo hiểm Mawista và hàng tháng trả 63,70 Euro (mức cao nhất của SVHS thì phải).

Vừa rồi mình đau bụng nên đến bác sỹ để khám. Bác sỹ của mình thì không chuyên về đường ruột nên giới thiệu đến 1 bác sỹ chuyên về mảng này. Ở bác sỹ trước (bác sỹ đăng ký đầu tiên) thì mình vẫn còn những cuộc hẹn và họ cũng lấy máu để xét nghiệm (và gởi cho bác sỹ chuyên về đường ruột).

Nay mình nhận hóa đơn và yêu cầu mình chuyển 20 Euro trả. Tiền này là chi phí xét nghiệm cũng như phí họ gởi thư cho mình.

Mình muốn hỏi là sau khi chuyển trả thì mình có thể được nhận lại tiền này từ hãng bảo hiểm hay không? Thủ tục thế nào? Bạn nào đang dùng bảo hiểm MAWISTA và gặp trường hợp như mình thì cho mình vài thông tin. Cảm ơn nhiều

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Nếu bạn đi mua thuộc dịp này thì cũng được họ chi trả.

Đơn giản là bạn cứ gửi những rechnung này đến địa chỉ của họ. Kèm theo 1 bức thư ( cái form này tìm trên mạng đầy ra). Kiểu ghi là ngày ... tôi có đi khám bệnh, mua thuốc hết tất cả ..., nay tôi gửi toàn bộ hóa đơn đến cho quý vị. làm ơn gửi trả lại tôi số tiền đó theo số tài khoản...
À, cả xưng họ tên, gửi cả kèm hợp đồng bảo hiểm. Gửi qua bưu điện nhé. Vài chục này chắc chắn nó gửi lại ấy mà. Vài trăm, vài nghìn mới khó