LÀM GÌ KHI TỪ CHỐI THỊ THỰC AUPAIR ?

Jenny.de
Trả lời: 0
Như đã hứa, hôm nay mình sẽ viết chi tiết kĩ và hướng dẫn các bạn 3 cách làm nếu bị từ chối thị thực Aupair.

Chắc hẳn gần đây các bạn đều thấy trên các groups đều xuất hiện các bài viết nói về việc bị từ chối hồ sơ aupair sang Đức hàng loạt, vâng , HÀNG LOẠT các bạn ạ.. Sự thật hay những lời đồn về điều này đều có điểm đúng và chưa đúng. Vì thế đừng vội nản và đừng bỏ cuộc. Hôm nay Nguyễn Thắng với kinh nghiệm cá nhân về lĩnh vực này sẽ chia sẻ cho bạn 3 cách chữa hồ sơ Aupair chính xác nhất như sau

#Cách1: Chuyển sang học thi B1 và đi theo dạng học nghề - điều dưỡng hoặc NHKS.
Nghề ở đây thì nên học điều dưỡng vì lương trợ cấp tốt, học B2 miễn phí tại Đức , như vậy tiết kiệm được kha khá tiền so với du học sinh như mình hồi trước.
:v

Nghề NHKS thì cũng có ưu điểm là (có thể) nhàn hơn điều dưỡng ,nhưng chính vì thế mà lương cũng sẽ ít hơn và phải CMTC cao hơn.
Nghề nào thì cũng vất vả, nhưng sẽ trở nên dễ dàng nếu mình yêu thích nó.

Còn về thi cử: Nếu các bạn đã trượt Aupair thì về sau nên chọn 1 trong 2 loại bằng của viện Goethe, trường HANU hoặc TELC. Cá nhân mình thấy cả 3 kì thi đều phù hợp, có điều kì thi viện Goethe và HANU thiên về học thuật và hay đánh đố thí sinh hơn, còn TELC thì thực tế và dễ hơn . Đi học điều dưỡng vừa có tương lai vừa là 1 công việc có ý nghĩa, đáng trân trọng. Nếu được 1 lần nữa sang Đức khi còn đôi mươi thì mình sẽ chọn học nghề chứ ko phải học đại học - không cần phải cân nhắc.
:D

Tóm lại là B1 B2 TELC đang là 1 lựa chọn tốt ở thời điểm này . Còn về cơ bản thì mình vẫn khuyên các bạn thi đề viện Goethe, vì kì thi diễn ra liên tục và không phải chờ đợi nhiều.
#Cách2: Chuyển sang đi Aupair Áo rồi chuyển sang Đức.
ƯU ĐIỂM: Lương Aupair Áo cao hơn so với Aupair Đức, làm cũng ko nhiều như Đức.
NHƯỢC ĐIỂM: Hồ sơ sẽ đi đường vòng nên sẽ tốn thời gian hơn.

#Cách3: Chuyển sang du học Đại học. (cách này thường ít bạn chịu làm vì phải thi đại học ,tuy nhiên không gì là không thể
:D)
ƯU ĐIỂM: chắc chắn 100% nếu đủ hồ sơ
Nhược điểm: phải thi đại học, điểm tốt nghiệp cấp 3 phải trên 36 điểm / 6 môn, có đủ B1.

Còn các bạn đang làm hồ sơ Aupair thì hãy cố gắng làm sao cho hồ sơ “đẹp” và “thuyết phục” nhất. Các bạn sinh viên tốt nghiệp Sư phạm mầm non, Sư phạm ngoại ngữ, các cựu sinh viên ULIS và HANU, sinh viên các trường ngoại ngữ thì đi tỉ lệ cứ gọi là 100%.
;)
Nếu bạn không phải các trường hợp trên, đừng lo, mình sẽ luôn có hướng để giúp các bạn.
:)

Hiện tại Nguyễn Thắng đã hỗ trợ xử lý rất nhiều hồ sơ bị trượt Aupair đợt vừa qua (cao điểm kể từ tháng 7.2018) và định hướng con đường tốt hơn cho các bạn, giúp các bạn sớm hoàn thành Giấc mơ Đức.
(y) Ngoài ra vẫn có các bạn Aupair đỗ Aupair, điển hình là cô giáo bên Du học 5 sao vừa đỗ Visum hôm 20.11.2018
:D

TỔNG KẾT: Dù bạn đăng kí đi theo dạng hồ sơ nào... mình vẫn luôn mong các bạn KHẮC GHI những chân lý đơn giản mà bất hủ:

"Một khi đã THỰC SỰ muốn làm điều gì…. bạn NHẤT ĐỊNH sẽ tìm ra cách."
Không phải vì khó khăn mà ta chùn bước, mà chính vì chúng ta chùn bước nên mới gặp khó khăn
- Nguyễn Thắng -

Trung tâm tư vấn du học Đức và Đào tạo tiếng Đức DHD Zentrum
Địa chỉ: Số 16 Ngõ 432 Đội Cấn, Hà Nội
Hotline: 0947 53 58 58 ( Mr. Hạnh )
Website: duhocduc.org - dhd.vn
Fanpage: facebook.com/sinhvienduc
Group: facebook.com/groups/dhd.vn