Hỏi đáp Nên học dự bị Đại học hay Hệ vừa học vừa làm? Nhờ anh HanhLux trả lời giúp e.

Hà Nè
Trả lời: 5
Em nghe nói ở Đức có hệ vừa học vừa làm cho mấy bạn học không tốt. Em thì đủ điều kiện học đại học nhưng sợ em theo không nỗi. Em nên theo dạng vừa học vừa làm hay theo dự bị đh hã mọi người?

Hạnh Lux

Admin
Staff member
em cứ mạnh dạn học đại học đi, vì em được sang học dự bị đại học trước khi vào học mà. Chọn các ngành dễ học hợp với trình độ của em

Hà Nè

dạ e cám ơn a. Cho e hỏi bên đức có đào tạo đầu bếp không a? với ngành nào thì dễ đối với người không giỏi tính toán ạ?

Hecxogen

Active Member
dạ e cám ơn a. Cho e hỏi bên đức có đào tạo đầu bếp không a? với ngành nào thì dễ đối với người không giỏi tính toán ạ?

Mình nghĩ bạn học đầu bếp thì càng nên biết tiếng tốt để giao tiếp với người ăn, hiểu văn hóa của họ để chế biến .... Chứ học kỹ thuật có khi tiếng ko nhất thiết phải siêu vì họ đâu có học tính toán mẹo như nhà mình hay dạy đâu ?

Trị

Chào các anh chị , hôm bữa em có hỏi về việc học đầu bếp tại Đức bên bài "Hỏi về việc học nghề tại Đức" mà chưa thấy ai trả lời hộ, nên tiện bạn này hỏi về học đầu bếp tại Đức . Anh Hạnh tư vấn giúp được không ạ? . Mong sớm nhận được phản hồi của anh :sad: