Phải có B1 Tiếng Đức mới được học Master bằng tiếng Anh tại Đức

B
Trả lời: 6
Mình mới nghe nói vừa có quyết định chính thức từ đại sứ quán Đức: muốn được cấp Visa học Master ở Đức (học bằng tiếng Anh) thì phải có bằng B1 Tiếng Đức. Không biết Ad Hạnh và mọi người có được nghe nói về điều này không?

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Mình mới nghe nói vừa có quyết định chính thức từ đại sứ quán Đức: muốn được cấp Visa học Master ở Đức (học bằng tiếng Anh) thì phải có bằng B1 Tiếng Đức. Không biết Ad Hạnh và mọi người có được nghe nói về điều này không?
Vẫn câu hỏi cũ: Nguồn đâu ?

Bawkeh

Chính xác là một câu hỏi rất cũ nhưng do mình mới nghe được thông tin từ vài người bạn nên chỉ muốn confirm thông tin trên forum mình thôi ạ. Nguồn đâu ra thì minhg cũng đang tìm hiểu.

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Chính xác là một câu hỏi rất cũ nhưng do mình mới nghe được thông tin từ vài người bạn nên chỉ muốn confirm thông tin trên forum mình thôi ạ. Nguồn đâu ra thì minhg cũng đang tìm hiểu.
Thế thì đó chỉ là lời đồn thôi. Do mấy người chuyên dậy tiếng Đức tung ra để có thêm nhiều người học tiếng Đức =))

severin

Active Member
nếu là quyết định chính thức thì sẽ có trên web của dsq thông báo đầy đủ rõ ràng bằng văn bản pdf. Nguồn tin tức chính xác nhất về du học đức chỉ có trên trang của dsq và daad ở VN.

constfang

Mình đã học Master bằng tiếng Anh ở Đức đây và cho đến khi nhận được Visa (cách đây hơn 2 năm) từ ĐSQ Đức ở HQ thì 1 chữ tiếng Đức bẻ đôi cũng ko biết.