Hỏi đáp Tài liệu học tiếng Đức ở Sài Gòn

S
Trả lời: 4
Chào cả nhà,
Em là mem mới, cũng đang lọ mọ muốn học tiếng Đức mà chưa biết nên mua giáo trình nào để học cả. Thấy trên mạng thì chỉ có các diễn đàn thui, hk có sách giáo trình nào cụ thể. Có bác nào có kinh nghiệm chọn sách thì chỉ cho em với, hy vọng sách đó em kiếm được chỗ mua nữa.

Boeing 747

Well-Known Member
Ở ViệtNam cũng có nhiều giáo trình phục vụ cho việc giảng-dạy tiếng Đức như: Tangram, Studio D, Delfin... Nhưng có lẽ phổ biến nhất là giáo trình Tangram, chị có thể tìm và hỏi ở các trung tâm dạy tiếng Đức-như Goethe Institut chẳng hạn.
Trên diễn đàn trong mục ,,Tài liệu học tập'' cũng có 2 giáo trình Tangram và Studio D:
Tangram Aktuell 1-2-3 | SINH VIÊN VIỆT NAM TẠI ĐỨC | DU HỌC SINH ĐỨCStudio D A1-A2-B1 | SINH VIÊN VIỆT NAM TẠI ĐỨC | DU HỌC SINH ĐỨC
Ngoài ra trên diễn đàn cũng có rất nhiều tài liệu từ trình độ A cho đến C
Viel Spaß beim Deutschlernen ! :D

Anh Quốc

S-Mod
Staff member
lúc học cơ bản nên đi chuyên sâu 1 giáo trình thôi, để kĩ năng nghe nói đọc viết dc tốt, kih nghiệm mình là thế

Boeing 747

Well-Known Member
Mình cũng đồng ý với bạn, chỉ nên học chuyên sâu một giáo trình:D . Ngoài ra, khi học cũng nên tiếp cận luôn các nguồn tài liệu khác như báo, tạp chí, Film, Radio, truyện... thì trình độ sẽ tăng rất nhanh-cũng nên lựa chọn cho phù hợp với trình độ của bản thân. Không nên chỉ giới hạn trong giáo trình ?@_@?