Tổng hợp kinh nghiệm phỏng vấn APS

Hạnh Lux
Trả lời: 27

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Dạ vâng, nhưng tài liệu của em là bản cứng viết tay + một số sơ đồ nên em cũng chưa biết làm thế nào để share lên website được anh ạ.hix.
Em có Scan thì Scan là tốt nhất. Nếu ko thì dùng máy ảnh chụp lại cũng được mà.

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Cần gì đi học ôn đâu mà. Có em học ôn với người Đức vẫn bị trượt.
Vấn đề ko phải là ở tiếng, mà là vấn đề ở kiến thức của mình.
Cứ tự ôn cho chủ động, lại tiết kiệm

bichphuong

Member
vâng, tất nhiên tự học vẫn là chính,biết là kiến thức quan trọng, nhưng ít nhất cũng phải có một vốn từ chuyên ngành nhất định, để diễn đạt khi phỏng vấn chứ. tiếng việt thì hiểu nó là thế này, nhưng khi muỗn diễn đạt ra tiếng đức thì làm thế nào, với những người mới chỉ học tiếng đức vài tháng.

Hạnh Lux

Admin
Staff member
vâng, tất nhiên tự học vẫn là chính,biết là kiến thức quan trọng, nhưng ít nhất cũng phải có một vốn từ chuyên ngành nhất định, để diễn đạt khi phỏng vấn chứ. tiếng việt thì hiểu nó là thế này, nhưng khi muỗn diễn đạt ra tiếng đức thì làm thế nào, với những người mới chỉ học tiếng đức vài tháng.
Gớm em học 4 năm mà lại có năng khiếu còn chẳng ăn ai huống chi là học có 4 tuần.
Anh học xong DSH cũng vậy. Bên này anh cũng thi 3 môn Mündlich rồi, tất nhiên là qua hết. Nhưng anh thấy quan trọng nhất là kiến thức mà mình có, khi đó người ta sẽ biết được mình có biết gì hay ko.

bichphuong

Member
Gớm em học 4 năm mà lại có năng khiếu còn chẳng ăn ai huống chi là học có 4 tuần.
Anh học xong DSH cũng vậy. Bên này anh cũng thi 3 môn Mündlich rồi, tất nhiên là qua hết. Nhưng anh thấy quan trọng nhất là kiến thức mà mình có, khi đó người ta sẽ biết được mình có biết gì hay ko.
em đâu có nói bản thân em, là em thấy các bạn em, mới học tiếng một thời gian ngắn, các bạn đi ôn như vậy, nên em chia sẻ, để ai cần tìm lớp thì sẽ biết ở đâu dạy, chứ em thì ham chơi lười học, nên chẳng có kinh nghiệm gì.