Hỏi đáp vấn đề chuyển trường cùng nhóm ngành

T
Trả lời: 7
Xin chào mọi người , mình hiện đang là sinh viên năm nhất của Htw Berlin kì mùa đông, vì lý do gia đình nên kì sau mình muốn chuyển sang Htw Dresden kì mùa hè tới ...Ở Htw Berlin thì mình abmeldung tất cả các môn không thi vì không chắc chắn..Mình muốn hỏi là nếu như vây thì Htw Dresden có khả năng nhận mình không ? hay bắt buộc là phải thi để có kết quả...mặt khác Htw Dresden mình phải bewerbung qua uni-Assist, đến 15.1 là hết hạn bewerbung mà ở Htw Berlin thì phải cuối tháng 2 mới thi xong , vậy nên nếu kết quả thi (nếu có) thì có thể nộp sau cho trường khi họ nhận mình được không ạ ? hay unbedingt phải nộp cho Uni- Assist ạ. Xin cảm ơn mọi người ạ.

tungkhanh26

không cần thi đâu
vâng cám ơn anh ạ, không cần thi tức là vẫn nộp mọi thứ như bình thường ạ. nhưng bên Uni Assist lại đòi Notenspiegel của em mà hiện tại thì phải đến 19.1 em mới xin được trong khi đó 15.1 là hết hạn bewerbung.Liệu em có thể nộp sau cho Uni Assist khi hạn bewerbung đã hết được không hả anh.

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Thì là do em khai em học hết 1 kỳ rồi người ta chẳng đòi bảng điểm. Em mà khai chưa học kỳ nào thì người ta đâu có đòi

tungkhanh26

Thì là do em khai em học hết 1 kỳ rồi người ta chẳng đòi bảng điểm. Em mà khai chưa học kỳ nào thì người ta đâu có đòi
Nhưng em bewerbung cho học kì 2 ở Htw Dresden anh ạ..vậy nên em mới lo

Hạnh Lux

Admin
Staff member
Nhưng em bewerbung cho học kì 2 ở Htw Dresden anh ạ..vậy nên em mới lo
Anh cũng nghĩ thế nên nó mới yêu cầu chứ. Mà hình như nếu kỳ 2 thì hạn cũng thoải mái hơn thì phải.

Em nên viết 1 bức thư gửi kèm theo hồ sơ xem họ thế nào.

thai1988

Member
Bình thường phải contact với giáo sư mà sẽ anerkennen cái leistung của mình xem người ta nói mình có thể vào kì 2 được hay không. Còn nếu bạn chưa thi gì mà đang ở kì 2 thì người ta sẽ nói bạn đăng kí như bình thường. Bạn làm vậy là mất thời gian với cả anh nghĩ em có vào thì cũng sẽ vào là kì 1 chứ không được tính là vào kì 2

Hecxogen

Active Member
Nói chung việc chuyển trường hay đăng ký lại ngành ... cũng sẽ gây những rắc rối. Mình có bạn: thi ở VN vào Luật, thi testAS khối xã hội. Sang bên kia lại muốn chuyển sang thi khối W (Kinh tế), cũng ít trường cấp Zu.