Hỏi đáp Xin Zu nhiều trường

pinky0308
Trả lời: 11
Mọi người ơi,
giả sử e muốn xin Zu trường A là chính, nhưng e cũng nộp hồ sơ xin Zu của 1 số trường B,C,D nào đó (chỉ lạ phụ thôi). Nhưng khi em nhận được Zu của 1 trong những trường phụ, rồi cầm Zu đó đi xin Visa, nhưng qua đó e không học, mà tiếp tục xin Zu của trường A thì có bị sao không ạ?

Em cám ơn

pinky0308

Active Member
mình chỉ sợ quá đó mà không học, cứ xin Zu ở 1 trường, thì bị đuổi về nước :-s

dohuyduong

Member
mình chỉ sợ quá đó mà không học, cứ xin Zu ở 1 trường, thì bị đuổi về nước :-s
mình zu 3 trường nè, nhưng có lẽ đều không học 3 trường nì. sang đó nộp trường khác phù hợp với mình

bin bin

Member
mình zu 3 trường nè, nhưng có lẽ đều không học 3 trường nì. sang đó nộp trường khác phù hợp với mình
thế bạn ơi cho mình hỏi là : Khi mình có zu để xin visa, sang được đức rồi. Và sẽ tiếp tục xin lại zu của trường mình muốn học, nhưng nếu trong trường hợp mà ko xin được zu của trường đó nữa thì sao, mà trong khi đó hết thời hạn visa thì làm thế nào?

Hạnh Lux

Admin
Staff member
thế bạn ơi cho mình hỏi là : Khi mình có zu để xin visa, sang được đức rồi. Và sẽ tiếp tục xin lại zu của trường mình muốn học, nhưng nếu trong trường hợp mà ko xin được zu của trường đó nữa thì sao, mà trong khi đó hết thời hạn visa thì làm thế nào?
Thì xin ra hạn bằng Zu tiếng của 1 trung tâm tiếng nào đó

pinky0308

Active Member
cám ơn các anh chị đã tư vấn cho e
e cũng yên tâm mà nộp hồ sơ nhiều trường (Hamburg, Clausthal, Kiel, và 1 trong 2 trường: ilmenau hoặc Dresen)
hy vọng sớm sang được bên đó